Cầu Nâng 2 Trụ HTL2640PRO Hauvrex là thiết bị nâng hạ xe hơi công nghiệp cao cấp chính hãng, được thiết kế với kết cấu 2 trụ chắc chắn, mang lại sự ổn định và khả năng nâng hạ đáng tin cậy cho các dòng xe du lịch, xe SUV và xe bán tải có tải trọng lên đến 4.0 tấn. Điểm nổi bật nhất của Cầu Nâng 2 Trụ HTL2640PRO Hauvrex là chiều cao tối thiểu siêu thấp chỉ 85mm — mức thấp nhất trong phân khúc — giúp xe có gầm cực thấp (super low profile) như xe thể thao, xe đua phong cách, xe lắp mâm lớn cũng dễ dàng chạy lên mà không lo bị cạ gầm hay trầy xước. Cùng với chiều cao nâng tối đa 1.935mm, công suất 2.2kW, nguồn điện linh hoạt 3 pha 380V/220V 50Hz và 2 tay nâng đều nhau có chiều dài điều chỉnh linh hoạt, sản phẩm là giải pháp nâng hạ xe hơi hiệu quả và an toàn cho garage ô tô, trung tâm sửa chữa và xưởng bảo dưỡng.
Cầu Nâng 2 Trụ HTL2640PRO Hauvrex
Cầu Nâng 2 Trụ HTL2640PRO Hauvrex là thiết bị nâng hạ xe hơi công nghiệp cao cấp chính hãng, được nghiên cứu và sản xuất theo tiêu chuẩn chất lượng nghiêm ngặt, là phiên bản nâng cấp trong phân khúc cầu nâng 2 trụ tải trọng 4 tấn với điểm nhấn thiết kế siêu thấp (ultra low entry). Với tải trọng 4.0 tấn, chiều cao nâng tối đa 1.935mm và chiều cao tối thiểu chỉ 85mm, Cầu Nâng 2 Trụ HTL2640PRO Hauvrex đáp ứng nhu cầu nâng hạ xe trong các garage, trung tâm sửa chữa và xưởng bảo dưỡng với mức tải trọng phù hợp cho đa số các dòng xe du lịch và xe đa dụng phổ biến tại Việt Nam.
Điểm nổi bật của Cầu Nâng 2 Trụ HTL2640PRO Hauvrex là thiết kế ultra low entry với chiều cao tối thiểu chỉ 85mm — thấp hơn đáng kể so với các dòng cầu nâng thông thường — mở rộng đáng kể phạm vi xe có thể tiếp cận, đặc biệt phù hợp với xu hướng xe du lịch gầm thấp, xe lắp mâm lớn (low profile tyre) và xe thể thao phổ biến hiện nay. Cùng với 2 tay nâng đều nhau có chiều dài điều chỉnh linh hoạt 610~1.346mm, thời gian nâng/hạ nhanh và nguồn điện linh hoạt, sản phẩm đáp ứng đầy đủ yêu cầu vận hành thực tế tại các cơ sở dịch vụ ô tô.

Cầu Nâng 2 Trụ HTL2640PRO Hauvrex có gì nổi bật?
Thiết kế Ultra Low Entry — chiều cao tối thiểu siêu thấp 85mm
Điểm nổi bật nhất và là lợi thế cạnh tranh rõ rệt nhất của Cầu Nâng 2 Trụ HTL2640PRO Hauvrex chính là chiều cao tối thiểu siêu thấp chỉ 85mm:
- Phù hợp với xe gầm cực thấp: Xe du lịch lắp mâm lớn, lốp low profile (tyre series 35, 30, 25), xe thể thao (sports car), xe phong cách (sporty sedan) có thể chạy lên dễ dàng mà không bị cạ gầm, không cần dốc hay ramp.
- Không cần công trình phụ: Không cần đào nền, không cần lắp đặt bệ hay móng đặc biệt, chỉ cần mặt bằng phẳng là có thể vận hành ngay.
- An toàn tuyệt đối khi lên/xuống: Giảm đáng kể nguy cơ xe bị trượt, nghiêng hay va chạm gầm khi chạy lên/xuống bàn nâng.
- Thu hút phân khúc khách hàng đặc thù: Garage có thể phục vụ thêm nhóm khách hàng lái xe thể thao, xe gầm thấp — phân khúc thường bị từ chối ở các cầu nâng thông thường.
Trong bối cảnh các dòng xe du lịch ngày càng được thiết kế gầm thấp hơn để tăng tính thẩm mỹ và khí động lực học, chiều cao tối thiểu 85mm của HTL2640PRO là lợi thế vượt trội, giúp garage mở rộng đáng kể phạm vi khách hàng có thể phục vụ.
Chiều cao nâng tối đa 1.935mm, không gian thoải mái cho mọi công việc gầm
Cầu Nâng 2 Trụ HTL2640PRO Hauvrex có chiều cao nâng tối đa 1.935mm, cung cấp không gian rộng rãi bên dưới xe để kỹ thuật viên:
- Thao tác sửa chữa, bảo dưỡng toàn diện: động cơ, hộp số, hệ thống treo, hệ thống phanh, hệ thống ống xả, hệ thống lái.
- Tiếp cận mọi vị trí bên dưới gầm xe mà không bị hạn chế bởi chiều cao, thuận tiện cho kiểm tra và sửa chữa chuyên sâu.
- Thực hiện các công việc đòi hỏi không gian rộng: thay dầu máy, thay dầu hộp số, kiểm tra giảm xóc, lắp đặt ống xả, sửa chữa cản.
- Làm việc đứng thoải mái ở tư thế tự nhiên, giảm mỏi lưng và tăng hiệu suất lao động trong ca làm việc dài.
So với chiều cao nâng của các dòng cầu nâng thông thường, mức 1.935mm mang lại sự linh hoạt cao, phù hợp với cả các công việc đòi hỏi khoảng cách lớn như tháo lắp hộp số, sửa chữa hệ thống treo hay lắp đặt phụ kiện gầm.
Tải trọng 4.0 tấn, phù hợp đa số xe du lịch và xe đa dụng
Cầu Nâng 2 Trụ HTL2640PRO Hauvrex có tải trọng tối đa 4.0 tấn (4.000kg), bao phủ phần lớn các dòng xe phổ biến tại thị trường Việt Nam:
- Xe du lịch cỡ nhỏ và vừa: Toyota Vios, Honda City, Mazda 2, Hyundai Accent, Kia Rio — các dòng xe phổ biến nhất.
- Xe du lịch cỡ lớn: Toyota Camry, Honda Accord, Mazda 6, Hyundai Sonata — sedan hạng D.
- Xe SUV và Crossover: Toyota Corolla Cross, Honda CR-V, Kia Sportage, Hyundai Tucson — các dòng xe đa dụng phổ biến.
- Xe bán tải (Pick-up): Ford Ranger, Toyota Hilux, Mitsubishi Triton — các dòng bán tải phổ biến tại Việt Nam.
- Xe thể thao, xe phong cách: BMW 3 Series, Mercedes-Benz C-Class, Audi A4 — các dòng xe gầm thấp thường bị từ chối ở cầu nâng thông thường do chiều cao gầm hạn chế.
Tải trọng 4.0 tấn mang lại biên độ an toàn rộng cho các dòng xe du lịch và đa dụng phổ biến, đảm bảo cầu nâng hoạt động ổn định kể cả khi nâng xe ở mức tải gần giới hạn.
Kết cấu 2 trụ chắc chắn, phân bổ lực nâng đều và ổn định
Cầu Nâng 2 Trụ HTL2640PRO Hauvrex được thiết kế với kết cấu 2 trụ chắc chắn, mang lại nhiều ưu điểm vượt trội:
- Phân bổ lực đều: 2 trụ nâng hoạt động đồng bộ, đảm bảo xe được nâng lên một cách cân bằng, không bị nghiêng lệch hay dịch chuyển.
- Độ ổn định cao: Kết cấu đối xứng giữ xe chắc chắn ở mọi chiều cao nâng, tạo điều kiện an toàn cho kỹ thuật viên làm việc bên dưới.
- Chiều rộng bên trong giữa 2 trụ 2.800mm: Tạo không gian rộng rãi để kỹ thuật viên di chuyển, đặt thiết bị và dụng cụ bên dưới xe, thực hiện các công việc tháo lắp cồng kềnh.
- Kích thước tổng thể 3.418mm x 2.826mm (rộng x cao): Phù hợp với không gian garage tiêu chuẩn tại Việt Nam, không chiếm quá nhiều diện tích mặt bằng.
2 tay nâng đều nhau, chiều dài điều chỉnh linh hoạt 610~1.346mm
Cầu Nâng 2 Trụ HTL2640PRO Hauvrex được trang bị 2 tay nâng có chiều dài đều nhau và có thể điều chỉnh trong khoảng 610 ~ 1.346mm:
- Phù hợp đa dạng dòng xe: Tay nâng ngắn 610mm phù hợp với xe nhỏ gọn có tyre spread hẹp; tay nâng dài 1.346mm phù hợp với xe SUV, xe bán tải có tyre spread rộng.
- Điều chỉnh linh hoạt: Kỹ thuật viên dễ dàng điều chỉnh chiều dài tay nâng để đặt đúng vào điểm nâng (jacking point) theo khuyến nghị của nhà sản xuất xe, tránh gây hư hại khung gầm.
- Thiết kế đều nhau: 2 tay nâng có cùng phạm vi chiều dài, đơn giản hóa thao tác, phù hợp với các công việc tiêu chuẩn trên đa số dòng xe du lịch và đa dụng.
Thời gian nâng ≤55 giây, hạ ≤45 giây, tốc độ nhanh
Cầu Nâng 2 Trụ HTL2640PRO Hauvrex có tốc độ nâng hạ nhanh chóng:
- Thời gian nâng ≤55 giây: Xe được nâng lên chiều cao làm việc trong chưa đầy 1 phút, giảm thiểu thời gian chờ và tăng số lượng xe phục vụ trong ca làm việc.
- Thời gian hạ ≤45 giây: Xe được hạ xuống nhanh chóng và an toàn, sẵn sàng cho xe tiếp theo.
Tốc độ nâng hạ nhanh giúp garage tối ưu hóa năng suất, phục vụ được nhiều khách hàng hơn mỗi ngày, tăng doanh thu và hiệu quả kinh doanh.
Công suất động cơ 2.2kW, vận hành kinh tế và bền bỉ
Cầu Nâng 2 Trụ HTL2640PRO Hauvrex sử dụng động cơ công suất 2.2kW, được thiết kế tối ưu để:
- Nâng tải trọng 4.0 tấn một cách ổn định, mượt mà, không rung lắc.
- Tiết kiệm điện năng tiêu thụ trong suốt ca làm việc, giảm chi phí điện hàng tháng.
- Hoạt động bền bỉ với ít hỏng hóc, giảm chi phí bảo trì, bảo dưỡng định kỳ.
- Vận hành êm ái, giảm tiếng ồn trong không gian làm việc.
Nguồn điện linh hoạt: 3 pha 380V/220V 50Hz
Cầu Nâng 2 Trụ HTL2640PRO Hauvrex hỗ trợ 2 chế độ nguồn điện:
- 3 pha 380V 50Hz: Phù hợp với hệ thống điện công nghiệp tại xưởng, nhà máy, khu công nghiệp.
- 1 pha 220V 50Hz: Phù hợp với hệ thống điện dân dụng tại garage nhỏ, cơ sở có nguồn điện 220V tiêu chuẩn.
Tính linh hoạt về nguồn điện giúp sản phẩm dễ dàng lắp đặt tại mọi loại mặt bằng, từ xưởng lớn đến garage nhỏ, mà không cần đầu tư thay đổi hệ thống điện hiện có.
Hệ thống an toàn đa lớp, vận hành đáng tin cậy
Cầu Nâng 2 Trụ HTL2640PRO Hauvrex được trang bị hệ thống an toàn nhiều lớp đảm bảo vận hành an toàn tuyệt đối:
- Cơ cấu chống rơi (Safety lock): Tự động khóa khi đạt chiều cao nâng, ngăn ngừa tình trạng xe bị hạ đột ngột, đảm bảo an toàn cho kỹ thuật viên làm việc bên dưới.
- Van an toàn phòng quá tải: Tự động ngắt khi phát hiện tải trọng vượt mức cho phép, bảo vệ cầu nâng và xe khỏi hư hại.
- Công tắc giới hạn hành trình: Dừng tự động khi đạt chiều cao tối đa, tránh va chạm và hư hại cơ khí.
- Hệ thống thủy lực chất lượng cao: Hoạt động chính xác, ổn định, ít rủi ro rò rỉ dầu hay sự cố thủy lực.
Ứng dụng của Cầu Nâng 2 Trụ HTL2640PRO Hauvrex
Cầu Nâng 2 Trụ HTL2640PRO Hauvrex được sử dụng rộng rãi trong nhiều lĩnh vực:
- Garage ô tô, cửa hàng sửa chữa xe hơi — đặc biệt phù hợp với các garage phục vụ nhiều dòng xe gầm thấp.
- Trung tâm bảo dưỡng, dịch vụ sau bán hàng ô tô chính hãng.
- Xưởng sửa chữa, bảo dưỡng xe du lịch, xe SUV, xe bán tải.
- Cơ sở kinh doanh dịch vụ rửa xe, chăm sóc xe hơi cao cấp (detailing, polishing).
- Trung tâm đăng kiểm xe cơ giới.
- Cơ sở đào tạo nghề ô tô, trường dạy nghề kỹ thuật xe.
- Garage chuyên phục vụ xe thể thao, xe nhập khẩu, xe có gầm thấp.
- Các doanh nghiệp vận tải có đội xe nhẹ cần bảo trì định kỳ.
- Trung tâm kiểm định an toàn xe cơ giới.
Lợi ích khi sử dụng Cầu Nâng 2 Trụ HTL2640PRO Hauvrex
- Thiết kế Ultra Low Entry — chiều cao tối thiểu siêu thấp chỉ 85mm, xe gầm cực thấp cũng dễ dàng tiếp cận, mở rộng phạm vi phục vụ.
- Chiều cao nâng tối đa 1.935mm, không gian rộng rãi thao tác bên dưới gầm xe.
- Tải trọng tối đa 4.0 tấn, nâng hạ đa dạng dòng xe du lịch, SUV và bán tải phổ biến tại Việt Nam.
- Kết cấu 2 trụ chắc chắn, phân bổ lực nâng đều, hoạt động ổn định và an toàn.
- Chiều rộng bên trong giữa 2 trụ 2.800mm, đủ không gian cho xe rộng và thoải mái thao tác.
- 2 tay nâng đều nhau, chiều dài điều chỉnh linh hoạt 610~1.346mm, phù hợp nhiều dòng xe.
- Thời gian nâng ≤55 giây, hạ ≤45 giây, tăng năng suất phục vụ nhiều xe hơn.
- Công suất động cơ 2.2kW, tiết kiệm điện năng, vận hành kinh tế.
- Nguồn điện linh hoạt 3 pha 380V/220V 50Hz, dễ lắp đặt tại mọi mặt bằng.
- Hệ thống an toàn đa lớp: chống rơi, van phòng quá tải, giới hạn hành trình.
- Kích thước tổng thể phù hợp không gian garage tiêu chuẩn tại Việt Nam.
- Thương hiệu Hauvrex uy tín, chất lượng đảm bảo, bảo hành chính hãng.
Câu hỏi thường gặp về Cầu Nâng 2 Trụ HTL2640PRO Hauvrex
Điểm khác biệt chính của HTL2640PRO so với các dòng cầu nâng khác là gì?
Điểm khác biệt nổi bật nhất là chiều cao tối thiểu siêu thấp chỉ 85mm — thấp hơn đáng kể so với các dòng cầu nâng thông thường. Điều này cho phép cầu nâng tiếp cận được các dòng xe có gầm cực thấp như xe thể thao, xe lắp mâm lớn, xe phong cách — nhóm xe thường bị từ chối ở các cầu nâng tiêu chuẩn.
Cầu Nâng 2 Trụ HTL2640PRO Hauvrex nâng được những loại xe nào?
Cầu nâng có tải trọng 4.0 tấn, nâng được hầu hết các dòng xe du lịch (sedan, SUV, crossover), xe bán tải (pick-up) phổ biến tại Việt Nam như Toyota Vios, Camry, Fortuner, Honda Civic, CR-V, Ford Ranger, Mazda 3, CX-5 và các dòng tương đương. Đặc biệt, với chiều cao tối thiểu 85mm, cầu nâng còn nâng được các dòng xe gầm cực thấp mà các dòng cầu nâng thông thường không thể tiếp cận.
Chiều cao tối thiểu 85mm có ý nghĩa gì trong thực tế sử dụng?
Chiều cao tối thiểu 85mm nghĩa là bàn nâng chỉ cao 85mm so với mặt sàn khi hạ hoàn toàn. Điều này giúp xe có khoảng sáng gầm rất thấp (dưới 100mm khi tính cả lốp) vẫn có thể chạy lên bàn nâng dễ dàng mà không bị cạ gầm, không cần dốc hay ramp. Các dòng xe thể thao, xe lắp mâm 18-20 inch với lốp low profile (series 35-40) sẽ được hưởng lợi lớn từ thiết kế này.
Cầu Nâng 2 Trụ HTL2640PRO Hauvrex sử dụng nguồn điện nào?
Cầu nâng hỗ trợ 2 chế độ nguồn điện: 3 pha 380V 50Hz (phù hợp hệ thống điện công nghiệp) và 1 pha 220V 50Hz (phù hợp hệ thống điện dân dụng), giúp dễ dàng lắp đặt tại nhiều loại mặt bằng khác nhau mà không cần thay đổi hệ thống điện hiện có.
Thời gian nâng và hạ của Cầu Nâng 2 Trụ HTL2640PRO Hauvrex là bao lâu?
Thời gian nâng ≤55 giây và thời gian hạ ≤45 giây, giúp quá trình nâng hạ xe diễn ra nhanh chóng, giảm thời gian chờ và tăng năng suất phục vụ cho garage và trung tâm sửa chữa.
2 tay nâng của HTL2640PRO khác gì so với HTL2150S?
HTL2640PRO có 2 tay nâng đều nhau (cùng phạm vi chiều dài 6101.346mm), phù hợp với các công việc tiêu chuẩn trên đa số dòng xe du lịch và đa dụng. HTL2150S có 2 tay nâng khác nhau (loại 1: 6851.100mm và loại 2: 845~1.330mm), mang lại sự linh hoạt cao hơn khi cần nâng các dòng xe có kích thước và tyre spread khác biệt nhiều hơn.
Cầu Nâng 2 Trụ HTL2640PRO Hauvrex có hệ thống an toàn không?
Có. Cầu nâng được trang bị hệ thống an toàn đa lớp bao gồm: cơ cấu chống rơi tự động khóa khi đạt chiều cao nâng, van an toàn phòng quá tải, công tắc giới hạn hành trình và hệ thống thủy lực chất lượng cao, đảm bảo vận hành an toàn tuyệt đối cho kỹ thuật viên và xe.
Liên hệ tư vấn và báo giá
Thiết Bị Công Nghiệp Quyết Thắng chuyên cung cấp cầu nâng 2 trụ HTL2640PRO Hauvrex, cầu nâng ô tô các loại, thiết bị garage, dụng cụ sửa chữa ô tô và giải pháp trang bị chuyên nghiệp cho garage ô tô, trung tâm sửa chữa, xưởng bảo dưỡng.
Liên hệ ngay với Quyết Thắng để được tư vấn chi tiết và nhận báo giá Cầu Nâng 2 Trụ HTL2640PRO Hauvrex nhanh chóng.



